Kwanan nan, Hukumar Kula da Kasuwa ta Jiha, tare da haɗin gwiwar kamfanonin fasaha da dama, sun fitar da "Jagorar Aiki da Fasahar Gano Tsaron Abinci Mai Wayo," wadda ta haɗa da fasahar wucin gadi, nanosensors, da tsarin gano blockchain cikin tsarin daidaiton ƙasa a karon farko. Wannan ci gaban ya nuna shigar da Sin a hukumance a cikin zamanin "tantance bayanai na matakin minti ɗaya + cikakken bin diddigin sarka," inda masu amfani za su iya duba lambar QR kawai don duba dukkan bayanan aminci na abinci.daga gona zuwa tebur.
Sabuwar Aiwatar da Fasaha: Gano Abubuwa 300 Masu Haɗari a Cikin Minti 10
A karo na 7 a duniyaTsaron AbinciTaron kolin kirkire-kirkire da aka gudanar a Hangzhou, Keda Intelligent Inspection Technology ta nuna sabuwar na'urar gano abubuwa masu motsi ta "Lingmou". Ta amfani da fasahar labeling lightescence dige quantum dot tare da tsarin gane hotuna masu zurfi bisa koyo, wannan na'urar za ta iya gano alamomi sama da 300 a lokaci guda, ciki har daragowar magungunan kashe kwari, ƙarfe masu nauyi da yawa, kumaƙarin haramtattun abubuwa, cikin mintuna 10, tare da daidaiton ganowa na 0.01ppm (sassa a kowace miliyan), wanda ke wakiltar ƙaruwar inganci sau 50 idan aka kwatanta da hanyoyin gargajiya.
"A karon farko, mun haɗa nanomaterials tare da microfluidic chips, wanda hakan ya ba da damar sarrafa abubuwa masu rikitarwa tare da kayan aikin reagent guda ɗaya," in ji Dr. Li Wei, shugaban aikin. An tura na'urar a tashoshi 2,000 kamar Hema Supermarket da Yonghui Supermarket, inda aka yi nasarar kame nau'ikan abinci 37 masu yuwuwar haɗari, ciki har da abincin da aka riga aka dafa tare da yawan nitrite da naman kaji tare da yawan shan magungunan dabbobi.
Tsarin Binciken Blockchain Ya Rufe Duk Tsarin Masana'antu
Dangane da Tsarin Bayanai na Tsaron Abinci na Ƙasa, sabon tsarin "Sarkar Tsaron Abinci" da aka inganta an haɗa shi da sama da kashi 90% na kamfanonin samar da abinci sama da wani ma'auni a duk faɗin ƙasar. Ta hanyar loda bayanai na ainihin lokaci kan zafin jiki da danshi, hanyoyin sufuri, da sauran bayanai ta hanyar na'urorin IoT, tare da matsayin Beidou da alamun lantarki na RFID, yana cimma cikakken sa ido kan zagayowar rayuwa daga siyan kayan masarufi, sarrafa samarwa, zuwa jigilar kayayyaki na sarkar sanyi.
A wani aikin gwaji da aka yi a Zhaoqing, Lardin Guangdong, an gano wani nau'in foda madarar jarirai ta wannan tsarin, inda aka gano tushen dalilin wani rukunin sinadaran DHA da ba su cika ka'idoji ba - kayan albarkatun man algae da wani mai samar da kayayyaki ya bayar sun fuskanci yanayin zafi mai yawa yayin jigilar su. An kama wannan rukunin kayayyakin ta atomatik kafin a ajiye su a kan shiryayye, wanda hakan ya hana yiwuwar afkuwar matsalar tsaron abinci.
Kirkirar Tsarin Dokoki: Kaddamar da Dandalin Gargaɗi na Farko na AI
A cewar sabbin bayanai daga Cibiyar Kimanta Hadarin Abinci ta Kasa, daidaiton gargadin farko na haɗari ya karu zuwa kashi 89.7% tun lokacin da aka fara aikin gwaji na tsawon watanni shida na dandamalin tsari mai wayo. Tsarin ya gina samfuran hasashen guda 12 don gurɓatar ƙwayoyin cuta masu cutarwa, haɗarin yanayi, da sauran abubuwa ta hanyar nazarin bayanan bincike na bazuwar miliyan 15 a cikin shekaru goma da suka gabata. Tare da aiwatar da Jagorar, hukumomin kula da lafiya suna hanzarta tsara bayanan aiwatarwa, da nufin haɓaka dakunan gwaje-gwaje na gwaji masu wayo 100 nan da shekarar 2025 da kuma daidaita ƙimar wucewar binciken abinci bazuwar a sama da kashi 98%. Masu amfani yanzu za su iya bincika bayanan dubawa na manyan kantuna da manyan kantuna da ke kewaye a ainihin lokaci ta hanyar "APP na Tsaron Abinci na Ƙasa", wanda ke nuna canji daga ƙa'idar gwamnati zuwa sabon tsarin haɗin gwiwa na gudanar da mulki ta dukkan 'yan ƙasa dangane da amincin abinci.
Lokacin Saƙo: Fabrairu-14-2025
