Kwanan nan, Hukumar Kula da Kasuwa ta Jiha ta fitar da sanarwa kan dakile amfani da magungunan hana kumburi marasa steroid da jerin abubuwan da suka samo asali ko makamancinsu a cikin abinci ba bisa ka'ida ba. A lokaci guda kuma, ta umarci Cibiyar Nazarin Tsarin Jiragen Ruwa ta China da ta shirya kwararru don tantance tasirinsu mai guba da cutarwa.
Sanarwar ta bayyana cewa a cikin 'yan shekarun nan, irin waɗannan shari'o'in ba bisa ƙa'ida ba suna faruwa lokaci zuwa lokaci, wanda ke barazana ga lafiyar mutane. Kwanan nan, Hukumar Kula da Kasuwa ta Jiha ta shirya Sashen Kula da Kasuwa na Lardin Shandong don fitar da ra'ayoyin ƙwararru kan abubuwa masu guba da cutarwa, kuma ta yi amfani da shi a matsayin misali don gano abubuwan da ke cikin abubuwa masu guba da cutarwa da aiwatar da hukunci da yanke hukunci yayin binciken shari'o'i.
"Ra'ayoyin" sun bayyana cewa magungunan hana kumburi marasa steroidal suna da maganin rage kumburi, rage zafi, rage kumburi da sauran illoli, gami da amma ba'a iyakance ga magungunan da ke ɗauke da acetanilide, salicylic acid, benzothiazines, da kuma diary aromatic heterocycles a matsayin tushen. "Ra'ayoyin" sun bayyana cewa bisa ga "Dokar Tsaron Abinci ta Jamhuriyar Jama'ar China", ba a yarda a ƙara magunguna a cikin abinci ba, kuma ba a taɓa amincewa da irin waɗannan kayan abinci a matsayin ƙarin abinci ko sabbin kayan abinci ba, da kuma kayan abinci na kiwon lafiya. Saboda haka, ana ƙara gano magungunan hana kumburi marasa steroid ba bisa ƙa'ida ba.
Magungunan da ke sama da jerin abubuwan da suka samo asali ko kuma analogues ɗinsu suna da irin waɗannan tasirin, halaye iri ɗaya da haɗari. Saboda haka, abincin da aka ƙara da abubuwan da aka ambata a sama yana da haɗarin haifar da illa mai guba ga jikin ɗan adam, yana shafar lafiyar ɗan adam, har ma yana jefa rayuwa cikin haɗari.
Lokacin Saƙo: Janairu-25-2024
