labarai

Matsalar tsiran alade na sitaci ta ba wa abinci aminci, "tsohuwar matsala", "sabon zafi". Duk da cewa wasu masana'antun da ba su da tausayi sun maye gurbin na biyu mafi kyau da mafi kyau, sakamakon haka shi ne cewa masana'antar da ta dace ta sake fuskantar matsalar kwarin gwiwa.

A fannin abinci, matsalar rashin daidaiton bayanai a bayyane take. Masu samar da abinci a tsarin samar da kayan masarufi, dabaru, kari da takamaiman hanyoyin samarwa, da sauransu, duk da bayyanawar da ta dace, amma yawancin masu amfani har yanzu suna fuskantar manyan cikas na bayanai, duk da wahalar tabbatar da bayanan, sau da yawa za su iya zaɓar "kada su ci" wannan hanya mai sauƙi da inganci don kare haƙƙoƙinsu da muradun su.

A yayin da ake fuskantar wannan rikicin amincewa, masana'antun tsiran sitaci da masu shaguna da yawa sun zaɓi "su tabbatar da rashin laifinsu". Da farko, wasu masu samar da tsiran sitaci sun ɗauki matakin nuna takaddun shaidarsu, sannan wasu masana'antun sun ci tsiran sitaci a cikin shirye-shiryen kai tsaye don tabbatar da rashin laifin kayayyakinsu. Babu shakka, matsalolin wasu masana'antun marasa gaskiya sun haifar da rashin amincewar masu amfani da masana'antar gaba ɗaya, wanda ya haifar da yawancin masana'antun da suka bi doka kuma suka yi aiki bisa ƙa'ida aka "raunata su ba daidai ba", kuma sakamakon "korar kuɗi mai kyau da mummuna" ya faru. Amincewar masu amfani ta ruguje bayan "taimakon kai mara taimako", wanda ke ɗaukar lokaci da aiki, tattalin arzikin kasuwa ne wanda ke cikin tsarin gyara kai wanda asarar inganci ta haifar.

To, ta yaya za a guji sake afkuwar "mummunan kuɗi suna fitar da kuɗi mai kyau"? Ta yaya za mu iya daidaita "China a kan bakin magana" da "China da amincin abinci"? Ta yaya za a gabatar da hanyoyin da aka tsara don daidaita halayen samar da abinci da sake gina amincewar masu amfani? A gaban wannan jerin "azabar rai", amsar na iya zama a bayyane: haɓaka gwajin amincin abinci da ƙarfi, aiwatar da tushen abinci da samar da "dukkan tsari + cikakken zagaye" bin diddigin sa, hukumomin da ke kula da harkokin kuɗi da wuri-wuri don tsara ƙa'idodin masana'antu, ƙa'idodin masana'antu masu kyau, masu samar da kayayyaki ba bisa ƙa'ida ba Don a "huda", kare haƙƙoƙi da muradun masu amfani, wargaza ɓangaren wadata da buƙata na shingayen bayanai gaba ɗaya, haɓaka amincewa da juna, shine a bar masu samarwa su yi daɗi, masu amfani su ci abinci cikin kwanciyar hankali tare da tushen mafita.

Ya kamata a lura cewa haɓaka fasahar gwajin aminci abinci mai sauƙi, mai sauri da sauri da kuma haɓaka samfuran kirkire-kirkire waɗanda ke ba wa masu amfani damar yin gwaje-gwajen amincin abinci nasu ba wai kawai za su iya tilasta wa masu samar da abinci su samar da su da gangan bisa ga ƙa'idodi da tsare-tsare ba, har ma za su tabbatar wa masu amfani cewa za su iya siye da kwanciyar hankali. A takaice dai, ƙirƙirar fasahar gwajin aminci abinci ita ma tana haɓaka sabbin samfura. Sabuwar yawan aiki a zahiri tana cikin rayuwarmu ta yau da kullun. Amfani da fasahar zamani, masana'antar gargajiya don cimma zurfin ƙarfafawa, don haɓaka sabon ci gaban masana'antar gargajiya, don ci gaban masana'antar mai inganci, "rakiya", yana ɗaya daga cikin ma'anar sabon ingancin yawan aiki.

A yayin da ake fuskantar wata tambayar lafiyar abinci, ya kamata masana'antun abinci su cire wannan sirrin, ta hanyar "shafukan yanar gizo" da "bita mai haske" da sauran nau'ikan, don samun amincewar masu amfani.


Lokacin Saƙo: Maris-20-2024